Cảm biến an toàn Autonics SFLA20-116
  • 24VDC
  • Thu - phát (cả bộ)
  • Chiều cao bảo vệ: 1743mm
  • Bước trục quang học: 15mm
  • Khoảng cách phát hiện: 15m
nhà chế tạo: Autonics
SKU: SFLA20-116
Giá cũ: 66.750.090 ₫
59.776.200 ₫
Bảng dữ liệu In
Bảng dữ liệu
Loại phát hiện Loại thu phát
Nguồn sáng Đèn LED hồng ngoại (855 nm)
Khoảng cách phát hiện Chế độ Ngắn - Dài (công tắc cài đặt hoặc atLightCurtain)
Chế độ ngắn 0,2 đến 8 m
Long mode 0,2 đến 15 m
Khả năng phát hiện Ø 20 mm (tay)
Khoảng cách phát hiện Vật thể mờ đục
Chiều cao bảo vệ 1743 mm
Số tia sáng 116
Khoảng cách giữa các trục quang 15mm
Kết nối dạng nối tiếp Tối đa 4 bộ (≤ 400 tia)
Nguồn cấp 24 VDC @(=) ± 20% (dao động: ≤ 10%)
Dòng tiêu thụ Bộ phát: ≤ 106 mA, bộ thu: ≤ 181 mA
Ngõ ra liên quan đến an toàn: ngõ ra OSSD NPN hoặc PNP cực thu hở
Điện áp tải: BẬT - 24 VDC @(=) (trừ điện áp dư), TẮT - 0 VDC @(=)
Tải hiện tại: ≤ 300 mA
Điện áp dư: ≤ 2 VDC @(=) (trừ trường hợp sụt áp do dây dẫn)
Khả năng chịu tải: ≤ 2,2 ㎌
Dòng rò: ≤ 2,0 mA
Điện trở của dây nối tải: ≤ 2,7 Ω
Ngõ ra bổ sung (AUX 1/2) NPN hoặc PNP cực thu hở
Điện áp tải: ≤ 24 VDC @(=), Dòng tải: ≤ 100 mA,
Ngõ ra đèn (LAMP 1/2) Cực thu hở NPN hoặc PNP
Điệp áp tải: ≤ 24 VDC@(=), Dòng điện tải: ≤ 300 mA
Mạch bảo vệ Mạch bảo vệ chống nối ngược cực nguồn, ngược cực ngõ ra, ngắn mạch/quá dòng ngõ ra
Chức năng chung Tự kiểm tra, cảnh báo để giảm cường độ ánh sáng nhận được và chống giao thoa
Loại đồng bộ hóa Phương thức tính thời gian bằng đường đồng bộ RS485
Điện trở cách điện ≥ 20 MΩ (500 VDC@(=) megger)
Khả năng chống ồn Nhiễu sóng vuông (độ rộng xung: 1㎲) bởi bộ giả nhiễu ± 240VDC @(=)
Độ bền điện môi 1.000VAC 50 / 60Hz trong 1 phút
Rung động Khuếch đại gấp đôi 10 mm với tần số từ 5 đến 150 Hz, 10 lần quét ni theo mỗi phương X, Y, Z
Va chạm 250 m/s² (≈ 25 G), độ rộng xung 6 ms theo mỗi phương X, Y, Z trong 100 lần
Môi trường_Ánh sáng xung quanh Ánh sáng mặt trời: Tối đa. 10.000lx,
Ánh sáng đèn huỳnh quang: Max. 3000lx
(ánh sáng nhận)
Nhiệt độ xung quanh -30 đến 60 ℃, bảo quản: -30 ~ 70 ℃ (không đóng băng hoặc ngưng tụ)
Độ ẩm môi trường 35 to 85 %RH, storage: 35 to 95 %RH (non-freezing or non-condensation)